พูดจาแบบนี้ พยาบาลจับฉลากได้มาทำงานหรอคะ?

สามารถร้องเรียนเรื่องต่างๆ ได้ที่นี้

พูดจาแบบนี้ พยาบาลจับฉลากได้มาทำงานหรอคะ?

โพสต์โดย ไม่ต้องสงสัยหรอก » พุธ 10 ก.ค. 2019 12:05 pm

พยาบาล2คนหน้าห้องยา เวลา11.00 วันที่10 ก.ค. 62 พูดจาแย่มาก แค่ถามว่าเอาใบนี้ไปยื่นไหนต่อ มองหน้าเราแบบดูเหมือนเราโง่ แล้วมาถามกลับว่าแล้วพยาบาลห้องฉุกเฉินบอกว่าไงล่ะ ถ้าพยาบาลบอกชัดเจนคงไม่มาถามหรอกจ้า แค่บอกมาว่าให้เราไปจ่ายเงิน ละกลับบ้านได้ก็จบ ไม่ต้องมายอกย้อนหรอกค่ะ พอๆกันทั้งรพ. อย่ามาทำงานบริการ ถ้าควบคุมอารมณ์ไม่ได้ ขอโทษนะคะ จบสายสุขภาพมาเหมือนกัน บางคนเขารู้ เขาแค่ถามให้แน่ใจ มันจะได้ไม่เสียเวลา อย่ามาทำเหมือนตัวเองเหนือ ถ้าทำงานมาเหนื่อยมาก ก็ควรไปพักผ่อน อย่ามาฝืน มาเอาอารมณ์หงุดหงิด หรือพูดประชดประชันมาลงกับคนไข้ ฝากรับไปพิจารณา และเอาพยาบาลคนนี้ไปปรับทัศนคติด้วยนะคะ รพ.รัฐจะได้น่าอยู่ ที่จริงเห็นประกาศรับสมัครงานว่าจะมาสมัครแล้ว เจอแบบนี้คงไม่หละคะ คงทำงานแบบไม่มีความสุข ไปเอกชนดีกว่า
ไม่ต้องสงสัยหรอก

ย้อนกลับไปยัง เรื่องร้องเรียน