ระบบราชการของเรา

สามารถร้องเรียนเรื่องต่างๆ ได้ที่นี้

โพสต์โดย montre » อังคาร 05 ก.พ. 2013 11:11 pm

คุณคิดหรือไม่ว่าระบบราชการไทยเรา มันเป็นเรื่องลึกลับนะ มันฝังรากแก้วลงไปในทุกอณูของคนที่มาทำงานในระบบนี้ ยากที่จะแก้ไข ลูกจ้างชั่วคราว เป็นบุคคลากรที่น่าเห็นใจที่สุดทำงานหนัก ผลงานถูกข้าราชการมันเอาไปหน้าตาเฉย ไม่เคยได้อะไร ไม่รู้จะโดนออกเมื่อไร ทำไมต้องมีลูกจ้างชั่วคราวในหน่วยงานแต่ละแห่ง ก็มีไว้ทำงานแทนข้าราชการบางคนที่ขี้เกียจเอาแต่แวปเล่นเวป เพราะว่าถ้าไม่ทำก็โดนขู่ว่าจะไล่ออกมั้ง ก็เลยต้องมีพวกนี้ไว้ทำงาน ไม่รู้นายกจะรู้ไหมนี่ว่าคนที่รู้งานมากที่สุดทำงานมากที่สุดมากกว่าข้าราชการบางรายอีก ที่แทบไม่รู้อะไรเลย แต่ได้แค่เงินเดือนไปเดือน ๆ เท่านั้น เอง คนได้ดิบได้ดีเป็นข้าราชการขี้เกียจสันหลังยาว ไม่ทำอะไรแต่คาบความดีความชอบไป แต่เราจะไม่พูดรวมถึงลูกจ้างบางคนที่ขี้เกียจมากๆ จะเอาแต่สบายเพราะมีเส้นสายนะคับ
กพ.จะประเมินพวกนี้ยังไงคับอยากรู้ ต่อให้กพ.จะหาสารพัดวิธีมาประเมิน ก็ไม่สำเร็จ เมกเอาก็ได้ กพ.จะรู้เหรอ 555 เดี๋ยวมาต่อคราวหน้า
montre

Re: ระบบราชการของเรา

โพสต์โดย ผ่านมาเจอขอร่วมด้วยคน » จันทร์ 29 เม.ย. 2013 1:44 pm

พอดีเพิ่งเปิดเจอwebside รพ.นี้ได้อ่านเจอห้วข้อร้องเรียน ยอมรับว่าเขียนได้ชัดและตรงประเด็นมากเพราะผมก็เป็นลูกจ้างประจำอยู่ที่กทม.เพราะฉะนั้นสรุปว่ามีข้าราชการที่เอาเปรียบลูกจ้างอีกมากทั้งๆที่ความรับผิดชอบไม่ต่างกัน บางครั้งยังรับผิดชอบมากกว่าข้าราชการด้วยซ้ำไปสิทธิและสวัสดิการก็ต่างกันมากเข้าใจหัวอกเดียวกัน
ผ่านมาเจอขอร่วมด้วยคน

Re: ระบบราชการของเรา

โพสต์โดย คนดีแก้ไข คนจัญไรแก้ตัว » อังคาร 06 พ.ค. 2014 11:33 pm

แล้วจะมาพิมพ์บ่นในนี้ทำไม ใครมันทำไม่ดีกับเราหรือเอาเปรียบเราก็จัดทำหรือจัดหาข้อมูลร้องเรียนส่งต่อหน่วยงานที่เป็นธรรมและโปร่งใสไปสิครับ สื่อต่างๆมีเยอะแยะ จะมาบอกในนี้เพื่อ ?
คนดีแก้ไข คนจัญไรแก้ตัว

ย้อนกลับไปยัง เรื่องร้องเรียน