เล่าสู่กันฟังเฉยๆ

ท่านสามารถพูดคุย สอบถาม และแสดงความคิดเห็นต่างๆได้ในห้องนี้

เล่าสู่กันฟังเฉยๆ

โพสต์โดย ผู้ใช้บริการ » พุธ 18 ม.ค. 2017 7:27 pm

ผมเป็นคนนึงที่ต้องใช้บริการที่รพ.นี้เพราะพ่อตาและแม่ยายผมอยู่สระบุรี แต่ผมอยู่กรุงเทพ ทุกๆ2เดือนหรือ3เดือนทีผมจะต้องขึ้นไปเพื่อพาพ่อและแม่ไปตรวจตามที่หมอนัด และวันที่18มค60(วันที่เขียน)ผมก็ไปเหมือนเดิมกว่าจะไปถึงก็9โมงกว่าแล้ว แม่ตรวจเบาหวานพ่อเจาะเลือด
ประเด็นอยู่ที่พ่อที่ต้องมีการเจาะเลือดใหญ่ก็เจาะเสร็จประมาณ10โมง และก็รอนั่งรอผลเลือดและก็เข้าใจว่าต้องรอผลจากห้องตรวจซึ่งใช้เวลาประมาณ1ชม.(ถามเจ้าหน้าที่)จนเวลาผ่านไปจนเที่ยงแล้วและเหลือพ่ออีกคนเดียวพยาบาลก็บอกหมอว่าพักกินข้าวได้ซึ่งก็เข้าใจว่าเป็นเวลาพักก็เลยลองตัดสินใจปรึกษาพยาบาลว่าจะขอพ่อออีกคนก่อนพักจะได้หรือไม่พยาบาลก็พูดดีและพาไปพบกับหมอ ผมก็พูดกับหมอเชิงขอความอนุเคราะห์ว่าผมมาจากกรุงเทพขอให้รอผลเลือดพ่ออีกคนจะได้หรือไม่อย่างไรแต่คำพูดที่หลุดจากปากหมอกลับตอบมาว่าทุกคนก็ต้องรอไม่ว่าจะมาจากใต้หรือเหนือ ทำให้เราอึ้งเลย คิดว่าถ้าผมเป็นหมอผมจะไม่ตอบแบบนี้เลย ถ้าเหลืออีกหลายคนผมจะไม่ขอร้องเลยทั้งๆที่ผลเลือดก็อยู่ในคอมแล้วผมไม่ได้บอกว่าหมอผิดนะแต่ว่าหมอน่าจะมีน้ำใจสักนิดก็เท่านั้นเองถ้าหมอหิวข้าวผมว่าพ่อผมก็หิวข้าวไม่แพ้หมอหรอก
ผู้ใช้บริการ

ย้อนกลับไปยัง ห้องพูดคุย