เลื่ิอนวันนัดได้ไหม

ท่านสามารถพูดคุย สอบถาม และแสดงความคิดเห็นต่างๆได้ในห้องนี้

เลื่ิอนวันนัดได้ไหม

โพสต์โดย ลูกคนไข้ » จันทร์ 29 เม.ย. 2013 1:27 pm

พอดีคุณแม่มีนัดที่รพ.วิหารแดงในวันที่พุธ 15พ.ค.56เกี่ยวกับโรคเบาหวานโดยมีผมซึ่งจะเดินทางจากกรุงเทพเพื่อไปรับแม่ที่อยู่ที่ต.หนองหมูไปรพ.เป็นประจำประมาณ 2เดือนครั้ง แต่เนื่องจากในวันที่15พ.ค.ดังกล่าวผมมีธุระจึงอยากทราบว่าจะขอเลื่อนที่จะพาแม่ไปในวันที่พุธที่ 8พ.ค.56ได้หรือไม่อย่างไร
อีกอย่างหนึ่งคือเมื่อก่อนกว่าผมจะออกจากกรุงเทพเพื่อที่จะพาแม่ไปรพ.กว่าจะถึงรพ.ก็ประมาณ10โมงกว่าจะได้เจาะเลือดแม่ก็หิวข้าวมากต่อมาจึงได้มีการคุยกับรพ.และทางรพ.ก็แนะนำให้เจาะเลือดได้ที่อนามัยต.หนองหมูได้ซึ่งอยู่ใกล้บ้านต่อมาแม่ก็จะเจาะเลือดในตอนเช้าของวันพุธที่อนามัยและรอจนกว่าผมจะเดินทางขึ้นไปถึงเพื่อรับแม่มาหาหมอและรับยาที่รพ.จึงอยากเรียนปรึกษาอีกประเด็นหนึ่งว่าถ้าเป็นการรักษาเบาหวานต่่อเนื่องจะสามารถรับยาได้ที่อนามัยได้เลยหรือไม่อย่างไร
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ลูกคนไข้

Re: เลื่ิอนวันนัดได้ไหม

โพสต์โดย mam » พุธ 01 พ.ค. 2013 8:58 am

เรื่องที่ 1 สามารถเลื่อนมาตรวจเบาหวานวันที่ 8 พ.ค. 56 แต่จะจัดอยู่ในกลุ่มผิดนัด อาจจะใช้เวลาในการรอคอยเล็กน้อย
เรื่องที่ 2 คณะนี้ทางโรงพยาบาลกำลังส่งข้อมูลเรื่องการรับยาที่สถานีอนามัย โดยมีเงื่อนไขว่าคนไข้ต้องไม่มีโรคแทรกซ้อน เช่น โรคไต โรคหัวใจ หรือคนไข้ที่ใช้ยาชีดเบาหวาน (ถ้าป่วยไม่มีโรคแทรกซ้อนดังกล่าวให้ติดต่อรับยาที่สถานีอนามัยใกล้บ้านได้)
mam

ย้อนกลับไปยัง ห้องพูดคุย